Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

Menu

Search

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "DONGCAUTHANG.THUENHAVANPHONG.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Báo giá xây dựng khách sạn: 0901 999 998

Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cáp quang Commscope AMP Multimode 4 FO (4 Core) 50/125µm sử dụng được cả ở trong nhà lẫn ngoài trời.Chúng thường được sử dụng nhiều trong các hệ thông mạng công, nghiệp mạng nội bộ....
Thietbiquang thời điểm hiện tại đang phân phối nhiều loại cáp có sẵn như : cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).
Dạng ống đơn hay còn gọi là Single Loose Tube sẽ có một ống đệm bên trong sợi cáp, với lớp hợp chất chống thấm nước dạng khô, cùng với một lớp thép mỏng và lớp vỏ bằng chất polyethylene (MDPE) bên ngoài giúp cáp chống chịu tốt hơn.Cấu trúc dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube) sẽ có thêm nhiểu lớp ống đệm với nhiều sợi dây căng nhỏ chống nước, và lớp vỏ polyethylene bên ngoài. Vỏ cáp có màu đen và Học bằng chất có ma sát kém giúp dàng di chuyển trong thi công và lắp đặt
Cáp hoàn toàn đáp ứng những yêu cầu về hiệu suất. Đối với cáp có cấu trúc bọc thép giúp tăng tính chịu lực thích hợp khi chôn trực tiếp.



Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps.

Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh được bảo vệ khá kỹ bởi lớp kim loại, dây treo cường lực và lớp vỏ nhựa cứng. Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng giúp đảm bảo độ linh hoạt và tránh bị gãy gập. Loại cáp này hiện nay chưa sản xuất được tại Việt Nam do đòi hỏi công nghệ hiện đại và trình độ cao, cũng chính vì thế mà giá cáp sợi quang Multimode 4 core khá cao so với các loại cáp khác.

2. Thông số kỹ thuật sản phẩm Cáp quang Multimode 4 Core ( 4 sợi) GYXTW:

    Vỏ cáp được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có độ bền cao và chịu được mưa nắng lâu ngày
    Cáp được bọc một lớp lá thép mỏng giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp, chống tác động tối đa từ môi trường
    Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế dộ võng của cáp và gia tăng độ cứng
    Loại sợi quang: sợi Multimode  hoặc 62.5/125 µm
    Dung lượng: 4 Sợi Multimode
    Tốc độ truyền tối đa: 1 Gigabit/s
    Đường kính cáp: 8 mm
    Quy cách đóng gói: Lô gỗ dài từ 2000-4000m/lô

Cáp quang Multimode 4 sợi, indoor/outdoor có đường kính 50/125um và 62,5/125um, là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây, nên cáp quang đa năng multimode indoor/outdoor là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ, mạng camera, phòng cháy....

  Cáp quang multimode 4 sợi, trong nhà/ngoài trời, do www.daiduongtechco cung cấp là sản phẩm chất lượng cao, hoạt động ổn định, tốc độ lên tới 1 Gbps, là lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mở rộng mạng Lan nội bằng cáp quang, LAN cáp quang.



Đặc trưng của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor

    Đi dây cả ứng dụng trong nhà lẫn ứng dụng ngoài trời
    Dung lượng sợi lên tới 4 sợi, tốc độ làm việc 1Gbps
    Sợi thép gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor:

    Loại sợi quang: multimode 50/125um, 62,5/125um
    Dung lượng: 4 sợi, multimodemode
    Đường kính cáp: 8mm
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng, 1 ống

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4 fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. thegioicapquang chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án. Quý khách quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp để được hỗ trợ miễn phì.

Cáp quang 4FO Singlemode loại cáp quang treo thông dụng được sử dụng phổ biến nhất hiện nay. Cáp treo 4Core mang cung cấp đường truyền dự phòng với các hệ thống sử dụng 2 sợi quang mang đến giải pháp dự phòng hợp lý cho các doanh nghiệp. Cáp 4FO Singlemode chính hãng không chỉ chất lượng tốt và giá thành cũng rất cạnh tranh.

Có lẽ đây cũng là lý do khiến loại cáp quang treo Singlemode này được ưa chuộng và sử dụng hơn hẳn phần còn lại.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTH 4 sợi


- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655.
- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.
- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
- Sợi cáp quang 4 sợi sử dụng trong cáp tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.
- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...
- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.
- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.
- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp quang treo Singlemode 4FO chính hãng

a. Loại sợi : Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

b. Đường kính trường mốt : Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng  1310 nm ,nằm trong phạm vi 8,6 mm  đến 9,5mm;

c.  Sai số của đường kính trường mốt : Không vượt quá ± 0,7 mm giá trị danh định.

d.  Đường kính vỏ :

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125 mm ;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá ± 1 mm giá trị danh định ;

e. Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt : Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

f.  Độ tròn đều của vỏ : Độ không tròn đều của vỏ tối đa  2 %.

g.  Bước sóng cắt :Các giá trị λc và  λcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <  1280 nm;

+ λcc  ≤ 1260 nm;

h. Hệ số suy hao : Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :  < 0,40 dB/Km ;

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :  < 0,30 dB/Km;
 


Báo giá xây dựng phần thô


Bao gia xay nha tron goi Nếu bạn đang có ý định chọn mua những mẫu cầu thang inox để xây dựng công, Với những mẫu cầu thang inox bạn sẽ không mất nhiều thời gian để lau chùi do cầu không thang inox ít bị bám bụi, màu sáng trắng luôn tạo cảm giác

Có nhiều gia đình chơi dàn karaoke đều rất tốt. Nhưng riêng phần dây loa quá dở, họ dùng dây loa chất lượng quá thấp, giá trị có 6.000đ/m để dùng. Thực chất dây loa này chỉ để cho các loa công cộng rẻ tiền gọi là kêu lên tiếng mà thôi. Không thể có âm thanh tốt trong bộ dàn có hệ thống dây loa như vậy được. Âm thanh sẽ thiếu đi rất nhiều khi bạn dùng dây loa quá rẻ.

Bạn có một bộ dàn karaoke toàn đồ xịn thì dĩ nhiên bạn nên dùng dây loa xịn một chút để đảm bảo bộ dàn đạt hiệu quả cao nhất. Ngược lại các bạn không nên dùng dây loa xịn cho các bộ dàn tầm thường rẻ tiền. Vì thế cách chọn dây loa cho dàn karaoke gia đình phải hài hòa đồng bộ để có được một âm thanh hay nhất.
 
Chú ý cần tránh khi đấu dây loa: tránh để chập dây loa

Dây loa dẫn tín hiệu âm thanh đã được khuếch đại đến loa. Khí đó tín hiệu khá lớn , âm thanh được đi từ cực dương (+) của âm li tới  cực  dương (+) của loa chạy qua củ loa nó phải quay lại cực âm của amply nếu mà bị chập 2 cực âm dương thì âmply sẽ bị cháy ngay.

Nếu bạn đấu ngược cực dương ( +)  và cực âm (-) của loa với amply  thì âm bass của 2 loa sẽ triệt tiêu nhau tiếng sẽ mất và  âm thanh rất dở.

Rất nhiều hãng dây loa có chiều. Bạn nên đấu đúng chiều tức là âm thanh sẽ chảy từ âm ly karaoke đến loa.

Có một vấn đề khá phổ biến thường xảy ra ở các giàn karaoke gia đình đó chính là mặc dù bạn đã sở hữu một giàn âm thanh khá tốt với hệ thống dây dẫn như dây tín hiệu, dây loa chất lượng và tương thích với giàn âm thanh rồi. Nhưng không hiểu sao âm thanh giàn karaoke nhà bạn nghe vẫn rất lạc lõng và dở tệ.



Đa phần nguyên nhân này thường nằm ở việc cân chỉnh của người dùng chưa có kinh nghiệm nhiều. bạn biết rằng:

Căn chỉnh đúng rất quan trọng, nó chiếm 30% để tạo nên 1 dàn karaoke có âm thanh tốt. Chính vì vậy hiệu quả của bộ dàn âm thanh chỉ còn 70% thậm chí là thấp hơn nữa, nếu ko biết căn chỉnh đúng.Do đó cần biết căn chỉnh  sẽ đem lại hiệu quả cao nhất cho dàn karaoke của bạn.

Tuy nhiên nói thì dễ vậy thôi nhưng khi thực hiện bạn phải biết giàn âm thanh nhà bạn đang thuộc lỗi nào thì mới khắc phục được. Sau đây là các lỗi thường gặp ở giàn karaoke, bạn hãy học cách bắt lỗi và điều chỉnh lại cho hợp lý nhé.

Các lỗi về âm thanh nếu chỉnh sai cho dàn karaoke của bạn.

- Âm lượng tổng trong phòng vào tai người hát là quan trọng nhất, nếu thiếu âm lượng tổng người hát sẽ phải hát rất mệt , nếu thừa âm lượng tổng thì phòng sẽ không chịu và dội âm gây ra nhiều tiếng ồn mờ sai làm người hát đau đầu.amply karaoke hay nhat

- Tiếng cao micro thiếu tiếng hát sẽ trầm, già, buồn, mất khí thế.

- Tiếng cao micro thừa gây tiếng rít (lase) hay làm hỏng loa tress.

- Tiếng trầm micro thiếu gây ra giọng thiếu tình cảm, trẻ quá, mỏng tiếng.

- Tiếng trầm thừa, làm giọng ồm ồm, ù micro (lase trầm).

- Tiếng nhại ít làm người hát rất mệt.

- Tiếng tốc độ sai làm người hát nhanh quá hoặc chậm quá, nếu sai nhiều nhạc và lời sẽ không khớp nhau.

- Tiếng nhạc bé hoặc to làm mất cân bằng giữa tiếng hát và nhạc, nhạc nhỏ làm người hát mất nhịp, mất động lực để hát.

- Tiếng nhạc bị thừa treble làm nó bị vỡ.

- Tiếng bass lớn quá làm nó bị ù.

Như vậy bạn đã biết vị trí các nút bass, treble, high, Mid,.. Bạn nên nhích chỉnh từng chút một và cảm nhận sự khác biệt. Tùy vào việc thiếu và thừa như thế nào tai bạn sẽ có cảm nhận tốt nhất.

Cáp tín hiệu âm thanh có tác dụng chống nhiễu sẽ gồm 02 sợi dây đồng.

Hai sợi đồng này được cấu tạo từ những sợi đồng nhỏ hơn, xoắn chéo lại vào nhau, bao bọc bởi một lớp vỏ cách điện.

Ở ngoài, hai sợi lại được bọc tiếp thêm 01 lá nhôm/lưới đồng Cu, được xoắn lại vào với nhau, có tác dụng chống nhiễu (một số loại còn có thêm sợi dây đồng nhỏ để làm dây tiếp đất).

Cuối cùng, bên ngoài sẽ là một lớp nhựa có khả năng cháy chậm hoặc chống cháy.

Dưới đây là hai loại chống nhiễu thường dùng:

Lá nhôm chống nhiễu có tên gọi tiếng anh là Aluminum Tap dùng để quấn quanh các lõi ở bên trong dây cáp, có tác dụng cách ly những tín hiệu gây nhiễu bên trong, bên ngoài của dây cáp. Những tín hiệu nhiễu bị cách ly này sẽ grounding - dẫn đi xuống lòng đất bởi copper wire - sợi dây đồng (Cu) trần nằm trong một lớp lá nhôm cùng các lõi.



Lớp lưới chống nhiễu có tên gọi anh là Braiding được Học bằng đồng /mạ kim, bao phủ xung quanh các lõi bên trong (từ 60 đến 90%) tùy thuộc vào mật độ đan lưới. Người sử dụng loại lưới chống nhiễu này sẽ không cần phải dùng đến sợi dây đồng trần copper wire để cách ly, dẫn đi xuống lòng đất.
Tiết diện dây cáp tín hiệu âm thanh

Khi tìm hiểu về cáp tín hiệu âm thanh, chúng ta thường thấy đơn vị AWG.
AWG là gì?

AWG (American Wire Gauge) là một chỉ số có từ năm 1857, ý chỉ kích thước của dây cáp theo tiêu chuẩn của Mỹ. Cỡ dây dẫn càng lớn thì chỉ số AWG càng nhỏ, và ngược lại.

Ở Việt Nam, chỉ số này khá phổ biến, được sử dụng rộng rãi trong những dự án, công trình xây dựng công nghiệp (đặc biệt là trong hệ thống tín hiệu âm thanh, hệ thống âm thanh công cộng).

Khi lựa chọn tiết diện dây  cáp tín hiệu âm thanh, khách hàng cần quan tâm tới những tiêu chí sau.
Tiêu chí lựa chọn tiết diện

Công suất hệ thống: Công suất càng lớn thì dây cáp tín hiệu lại cần có tiết diện lớn hơn nữa
Chiều dài dây loa: Chiều dài dây loa luôn tỉ lệ thuận với điện trở R của dây dẫn. Giả sử nếu dây dẫn dài thì công suất amply cần phải đủ lớn (để có thể bù lại được sự hao hụt trên đường truyền)
Tiết diện dây dẫn: Tiết diện dây dẫn luôn tỉ lệ nghịch với điện trở R. Chính vì thế nếu muốn có được một hệ thống âm thanh tốt, chất lượng thì dây cáp tín hiệu cần có tiết diện lớn (để có thể giảm được điện trở R hao hụt trên đường truyền)

Lưu ý: Độ suy hao không nên > 10% so với công suất được phát ra

Dưới đây là những thông số (tương đối) của tiết diện dây cáp tín hiệu ứng với chiều dài của dây âm thanh (điện áp 100V):

Kết luận

Nếu muốn có một hệ thống âm thanh đạt chuẩn, đừng nên tiết kiệm tỏng việc đầu tư máy móc, trang thiết bị. Bởi ông cha có câu “tiền nào của nấy”, đồ tốn nhiều tiền không chắc đã tốt, nhưng đồ tốt thì chắc chắn có giá thành tương xứng với chất lượng.

Khách hàng nên lựa chọn loại dây cáp tín hiệu âm thanh có chiều dài lớn, chống nhiễu tốt để đảm bảo sự ổn định của đường truyền. Bên cạnh đó, khi lựa chọn sản phẩm, mọi người cũng nên lưu ý những tiêu chí để lựa chọn tiết diện (về công suất, chiều dài…)

Và quan trọng nhất đó là lựa chọn địa chỉ uy tín để “trao niềm tin, nhận giá trị”.
    
Ảnh hưởng của các thiết bị đến chất lượng âm thanh là điều tất cả chúng ta đều đã thừa nhận. Các thông số như dải tần, độ méo, dải động…chỉ ra sự thay đổi của một tín hiệu khi đi qua thiết bị. Tuy nhiên, bên cạnh các thiết bị, ảnh hưởng của cáp nối đến âm thanh cả bộ dàn thì không phải ai cũng biết rõ. Thiết kế, chất liệu và kết cấu của chúng có ảnh hưởng như thế nào đến các tín hiệu âm thanh được chúng truyền từ thiết bị này đến thiết bị khác?

Dây loa dòng Dreamline của Crystal Cable

Câu hỏi này là chủ đề chính xoay quanh cuộc chạy đua nóng bỏng trong quá trình sản xuất